கொரோனா வைரசுக்கு சீனாவில் 425 பேர் சாவு, ஹாங்காங்கில் முதல் உயிரிழப்பு

Read Time:1 Minute, 29 Second

சீனாவின் ஹுபெய் மாகாணத்தின் தலைநகரான வூஹானில் கடந்த டிசம்பரில் தொடங்கிய கொரோனா வைரஸ் அந்நாட்டில் வேகமாகப் பரவி வருகிறது. உலகம் முழுவதும் இந்தியா உள்பட 25 நாடுகள் வைரசால் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளன. கொரோனா வைரஸ் பரவலை தடுக்க சீனா தீவிர நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது. இதுவரை சீனாவில் வைரஸ் காரணமாக 425 பேர் பலியாகி உள்ளனர். சீனா முழுவதும் கரோனா வைரசுக்கு பாதிக்கப்பட்டோர் எண்ணிக்கை 20,400ஐயும் தாண்டியது.

ஹாங்காங்கில் முதல் உயிரிழப்பு

கொரோனா வைரசுக்கு ஹாங்காங்கில் ஒருவர் பலியாகி இருக்கிறார். வைரஸ் பாதிப்பால் ஹாங்காங்கில் ஏற்பட்டுள்ள முதல் மரணம் இதுவாகும். “ சீனாவின் வுஹான் நகரிலிருந்து வந்த 39 வயதான நபர் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு காரணமாக மரணமடைந்து உள்ளார்” என்று ஹாங்காங் அதிகாரிகள் தரப்பில்தெரிவித்துள்ளனர். கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பால் சீனாவுக்கு வெளியே ஏற்பட்டுள்ள இரண்டாவது மரணம் இதுவாகும். முன்னதாக பிலிப்பைன்ஸில் சீனாவின் வுஹான் நகரிலிருந்து வந்த 40 வயதை கடந்த நபர் ஒருவர் ஞாயிற்றுகிழமை மரணமடைந்தார்.