கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான அடிப்படை பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள்…

Read Time:5 Minute, 30 Second

உலகம் முழுவதும் கொரோனா வைரசினால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை வேகமாக உயர்ந்து வருகிறது. வைரசுக்கு எதிர்ப்பு மருந்து இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. ஆனால் தடுப்பு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டால் கண்டிப்பாக பாதிப்பிலிருந்து நீங்கள் தப்பித்துக் கொள்ளலாம். அதற்கு வைரஸ் பாதிப்பு உள்ளவர்களிடம் இருந்து தள்ளியிருப்பது மட்டுமே தீர்வாக உள்ளது. இந்நிலையில் பின்வருவனவற்றை செய்வதன் மூலம் உங்கள் ஆரோக்கியத்தைக் கவனித்து மற்றவர்களைப் பாதுகாக்கவும்:-

உங்கள் கைகளை அடிக்கடி கழுவ வேண்டும்

உங்கள் கைகளை ஆல்கஹால் அடிப்படையிலான கிருமிநாசினியால் தவறாமல் மற்றும் முழுமையாக சுத்தம் செய்யுங்கள். சோப்பு மற்றும் தண்ணீரைக்கொண்டு கையை சுத்தமாக கழுவவும்.

ஏன் கைகளை கழுவ வேண்டும்? சோப்பு மற்றும் தண்ணீரில் உங்கள் கைகளை கழுவுதல் அல்லது ஆல்கஹால் சார்ந்த கிருமிநாசினியை கையில் தேய்ப்பது உங்கள் கைகளில் இருக்கும் வைரஸ்களை கொல்லும்.

சமூக விலகலை பின்பற்றவும்

இருமல் அல்லது தும்மல் உள்ளவரிகளிடம் இருந்து குறைந்தது 1 மீட்டர் (3 அடி) தூரம் இருப்பதை பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்.

ஏன்? யாராவது இருமல் அல்லது தும்மும்போது அவர்கள் மூக்கு அல்லது வாயிலிருந்து சிறிய திரவ துளிகளை தெளிக்கிறது. அதில், கொரோனா வைரஸ் இருக்கலாம். நீங்கள் மிகவும் நெருக்கமாக இருந்தால், இருமல் உள்ளவருக்கு நோய் இருந்தால் COVID-19 வைரஸ் அடங்கிய நீர்த்துளிகளை நீங்களும் மூச்சு மூலமாக இழுக்க நேரிடும்.

கைகளால் கண்கள், மூக்கு மற்றும் வாயை தொடுவதை தவிர்க்கவும்

ஏன்? கைகள் பலபகுதிகளை தொடுகின்றன மற்றும் வைரஸ்கள் அதில் ஒட்டியிருக்கலாம். பின்னர் அந்த கைகள் உங்கள் கண்கள், மூக்கு அல்லது வாய்க்கு வைரஸை கொண்டு செல்லும். அங்கிருந்து, வைரஸ் உங்கள் உடலில் நுழைந்து உங்களை நோய்வாய்ப்படுத்தும்.

சுவாச சுகாதாரம் பயிற்சியை மேற்கொள்ளவும்

நீங்களும் உங்களை சுற்றியுள்ளவர்களும் நல்ல சுவாச சுகாதாரத்தை பின்பற்றுவதை உறுதிப்படுத்தி கொள்ளுங்கள். நீங்கள் இருமல் அல்லது தும்மும்போது உங்கள் மூக்கையும், வாயையும் கையை மடக்கி மூடிக்கொள்ளுங்கள். பின்னர் அதில் ஒட்டும் திசுக்களை உடனடியாக அப்புறப்படுத்துங்கள்.

ஏன்? தும்மும் நீர்த்துளிகள் மூலமாக வைரஸ் பரவுகின்றன. நல்ல சுவாச சுகாதாரத்தை பின்பற்றுவதன் மூலம், உங்களை சுற்றியுள்ளவர்களை குளிர், காய்ச்சல் மற்றும் COVID-19 போன்ற வைரஸ்களிலிருந்து பாதுகாக்கிறீர்கள்.

உங்களுக்கு காய்ச்சல், இருமல் மற்றும் சுவாசிப்பதில் சிரமம் இருந்தால், ஆரம்பத்திலேயே மருத்துவ உதவியை நாடுங்கள்

உங்களுக்கு உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தால் வீட்டிலேயே இருங்கள். உங்களுக்கு காய்ச்சல், இருமல் மற்றும் சுவாசிப்பதில் சிரமம் இருந்தால், மருத்துவ சிகிச்சையை முன்கூட்டியே பெறுங்கள். உங்கள் உள்ளூர் சுகாதார அதிகாரத்தின் வழிமுறைகளை பின்பற்றவும்.

ஏன்? உங்கள் பகுதியில் உள்ள நிலைமை குறித்த புதிய தகவல்களை தேசிய மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகள் வைத்திருப்பார்கள். முன்கூட்டியே சுகாதாரத்துறை அதிகாரிகளை அழைப்பது, சரியான சுகாதார வசதிக்கு விரைவான நடவடிக்கையை எடுக்க வழிவகை செய்யும். இது உங்களை பாதுகாக்கும் மற்றும் வைரஸ்கள் மற்றும் பிற நோய்த்தொற்றுகள் பரவாமல் தடுக்கவும் உதவும்.

உங்கள் சுகாதாரத்துறை அதிகாரிகளின் ஆலோசனையை பின்பற்றுங்கள்

COVID-19 கொரோனா வைரஸ் பற்றிய சமீபத்திய முன்னேற்றங்கள் குறித்த தகவல்களை தொடர்ந்து தெரிந்துக் கொள்ளுங்கள். COVID-19இலிருந்து உங்களையும் மற்றவர்களையும் எவ்வாறு பாதுகாப்பது என்பது குறித்து உங்கள் சுகாதாரத்துறை அதிகாரிகள், உங்கள் தேசிய மற்றும் உள்ளூர் பொது சுகாதார ஆணையம் அளித்த ஆலோசனையை பின்பற்றவும்.

ஏன்? உங்கள் பகுதியில் COVID-19 பரவுகிறதா என்பது குறித்த புதிய தகவல்கள் தேசிய மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகளிடம் இருக்கும். உங்கள் பகுதியில் உள்ளவர்கள் தங்களை காப்பாற்றி கொள்ள என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை பற்றி அதிகாரிகள் ஆலோசிக்க அவை சிறந்தவையாக இருக்கும்.

தகவல்:- உலக சுகாதார அமைப்பு