வைட்டமின் சி-யால் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயை தடுக்கவோ அல்லது குணப்படுத்தவோ முடியுமா?

Read Time:3 Minute, 15 Second

கொரோனா வைரஸ் பரவில் தொடங்கியதிலிருந்து உலகளவில் சமூக வலைதளங்களில் பல தகவல்கள் பரவியது. அதில் ஒன்று கொரோனா வைரஸ் நோய்த்தொற்றை தடுக்க வைட்டமின் சி உதவும் என்பதாகும். அப்படியா? என்றால் இல்லையென்பதுதான் பதிலாக உள்ளது.

வைட்டமின் சி ஒரு தொற்றுநோயை தடுக்க முடியும் என்பதற்கு எந்த ஆதாரமும் கிடையாது.

இருப்பினும் வைட்டமின் சி உங்களுக்கு இன்னும் நல்லதை ஏற்படுத்துகிறது. உடலின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பை வலுப்படுத்துகிறது. வைரஸ் பாதித்தால் அதை எதிர்த்து போராட உதவுகிறது. . ஆனால் இது ஒரு நோயாளியை குணப்படுத்தும் என்பதற்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை. உடல் ஒரு தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடும்போது, அது “ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தை” அனுபவிக்கிறது, இது இறுதியில் உயிரணு திசுக்களில் வீக்கத்திற்கு வழிவகுக்கிறது. வைட்டமின் சி செல்கள் ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தை எதிர்த்து போராடுவதற்கு உதவுவது மட்டுமல்லாமல், நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க சிறப்பு செல்களை உருவாக்குவதன் மூலம் இந்த செல்லுலார் குழப்பத்தை சுத்தம் செய்ய உதவுகிறது.

“எனவே இங்கே வைட்டமின் சி இன் பங்கு விளையாட்டுக்கு பிறகு கால்பந்து மைதானத்தை சுத்தம் செய்வது போன்றது,” என்று கூறுகிறார் நியூகேஸ்டில் பல்கலைக்கழக (University of Newcastle) ஊட்டச்சத்து நிபுணரும் உணவியல் நிபுணருமான பேராசிரியர் கிளேர் காலின்ஸ் கூறுகிறார். ஜலதோஷத்திற்கு எதிரான சிகிச்சையாக வைட்டமின் சி ஒருபோதும் உறுதியாக நிறுவப்படவில்லை, இப்போது நோய் தொற்று கொரோனா வைரஸால் ஏற்படுகிறது. வைட்டமின் சி ஒரு புதிய கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயை குணப்படுத்தவோ தடுக்கவோ சாத்தியமில்லை என்று நிபுணர்கள் நம்புகின்றனர். மீண்டும் வைட்டமின் சி உடலின் நோய் எதிர்ப்பு சக்திக்கு நல்லது என்றாலும், அதிகமாவது தீங்கு விளைவிக்கும்.

குழந்தை தொற்று நோய் நிபுணரான டாக்டர் பிராங்க் எஸ்பரை மேற்கோள் காட்டி தி நியூயார்க் டைம்ஸ் வெளியிட்டுள்ள செய்தியில், அதிகப்படியான வைட்டமின் சி வயிறு மற்றும் சிறுநீரகங்களுக்கு சேதம் விளைவிக்கும் எனக் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மற்றொரு தொற்று நோய் நிபுணர் டாக்டர் மார்க் ஜே முல்லிகன் தி நியூயார்க் டைம்ஸ் பத்திரிக்கையிடம் பேசுகையில், கொரோனா வைரஸை தடுக்க துத்தநாகம், கிரீன் டீ மற்றும் எக்கினேசியா போன்ற கூடுதல் நன்மை பயக்கும் என்பதற்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை எனக் கூறியுள்ளார்.