கொரோனா வைரஸ் பருவகால நோயாக மாறக்கூடும்: அமெரிக்கா விஞ்ஞானி எச்சரிக்கை

Read Time:4 Minute, 30 Second

அமெரிக்க தேசிய சுகாதார நிறுவனத்தில் தொற்று நோய்கள் குறித்த ஆராய்ச்சியை வழிநடத்தி வரும் விஞ்ஞானி அந்தோணி பவுசி ஏஎப்பி செய்தி நிறுவனத்திற்கு கொரோனா வைரஸ் தொடர்பாக விளக்கம் அளிக்கையில், குளிர்காலம் நடந்து கொண்டிருக்கும் தெற்கு அரைக்கோளத்தில் வைரஸ் வேரூன்றத் தொடங்கியுள்ளது. பருவகால சுழற்சிகளில் புதிய கொரோனா வைரஸ் குறிப்பிட்ட பருவத்தில் திரும்புவதற்கான ஒரு வலுவான வாய்ப்பு உள்ளது. விரைவில் ஒரு தடுப்பூசி மற்றும் பயனுள்ள சிகிச்சை முறைகளை கண்டுபிடிக்க வேண்டிய அவசியம் எழுந்துள்ளது.

“நாங்கள் இப்போது பார்க்கத் தொடங்குகிறோம்… தென்னாப்பிரிக்காவிலும், தெற்கு அரைக்கோள நாடுகளிலும், அவர்கள் குளிர்காலத்தில் செல்லும்போது கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு பதிவாகியுள்ளன. உண்மையில், அவை கணிசமான அளவு பரவுவதால் இரண்டாவது முறையாக ஒரு சுழற்சி பாதிப்பை பெறுவோம், அதனை எதிர்க்கொள்ள நாம் தயாராக இருக்க வேண்டியது தவிர்க்க முடியாதது.
ஒரு தடுப்பூசியை உருவாக்குவதிலும், தடுப்பு மருந்தை விரைவாக சோதித்து, அதனை தயாரிக்க முயற்சிப்பதிலும் நாம் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை விரைவாக மேற்கொள்ள வேண்டும் என்பதை நிலைமை முற்றிலும் வலியுறுத்துகிறது, இதனால் அடுத்த சுழற்சிக்கு ஒரு தடுப்பூசி கிடைக்கும்.

தற்போது இரண்டு தடுப்பூசிகள் மனிதனிடம் சோதனைகளில் நுழைந்துள்ளன. அமெரிக்காவில் ஒன்றும் சீனாவில் ஒன்றும் மனித பரிசோதனை பயன்பாட்டுக்கு வந்துள்ள அந்த மருந்துகளை முழுமையாக பயன்படுத்தப்படுவதற்கு ஒருவருடமோ, ஒன்றரை வருடம் வரை ஆகலாம். சில சிகிச்சை முறைகள் ஆராயப்படுகின்றன – சில புதிய மருந்துகள் மற்றும் பிற மறுபயன்பாட்டுக்கு உட்பட்ட மருந்துகளும் ஆய்வு செய்யப்படுகிறது. மலேரியாவிற்கு எதிராக பயன்படுத்தப்படும் குளோரோகுயின் மற்றும் ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயின் ஆகியவையும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இப்போது பரவிவரும் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பை குறைப்பதில் வெற்றி பெறுவோம் என்று எனக்கு தெரியும், ஆனால் நாம் உண்மையில் மற்றொரு சுழற்சிக்கு தயாராக இருக்க வேண்டும் எனக் கூறியுள்ளார். வைரஸ் வெப்பமான மற்றும் ஈரப்பதமான சூழ்நிலைகளில் இருப்பதை விட குளிர்ந்த காலநிலையில் சிறப்பாக செயல்படுகிறது சீன ஆய்வு கட்டுரைகள் தெரிவிக்கின்றன, இதனை உறுதிப்படுத்தும் வகையில் பவுசியின் கருத்தும் அமைந்துள்ளது. குளிர்ந்த காலநிலையில் சுவாச நீர்த்துளிகள் நீண்ட காலமாக காற்றில் பறக்கின்றன, மேலும் குளிர்ந்த காலநிலை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை பலவீனப்படுத்துகிறது என்பதற்கான காரணங்களும் இதில் அடங்கும்.

வைரஸ் பரவலில் மற்றொரு சாத்தியமான காரணம் என்னவென்றால், வைரஸ்கள் வெப்பமான மேற்பரப்பில் விரைவாக சிதைந்துவிடுகின்றன, ஏனென்றால் அவற்றை உள்ளடக்கிய கொழுப்பின் பாதுகாப்பு அடுக்கு விரைவாக காய்ந்துவிடுகிறது. ஆனால், குறைக்கப்பட்ட நோய்த்தொற்று வீதம் வைரஸ் அகற்றப்படும் என்று அர்த்தமல்ல. எடுத்துக்காட்டாக ஆஸ்திரேலியாவில் கிட்டத்தட்ட 2,500 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகள் மற்றும் 8 இறப்புகள் உள்ளன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. அரசின் அறிவுரையை பின்பற்றி வைரசிலிருந்து தள்ளியிருந்து ஆரோக்கியமான வாழ்வை வாழுங்கள்.