அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்டுமானத்துக்கு பாகிஸ்தான் எதிர்ப்பு! ‘அபத்தமான’ கருத்துக்கு இந்தியா கண்டனம்..!

Read Time:3 Minute, 11 Second
Page Visited: 188
அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்டுமானத்துக்கு பாகிஸ்தான் எதிர்ப்பு! ‘அபத்தமான’ கருத்துக்கு இந்தியா கண்டனம்..!

உத்தரபிரதேச மாநிலம் அயோத்தி ராமர் கோவில் பிரச்சனையில் சுமுக முடிவு ஏற்பட்டதை தொடர்ந்து. அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்ட உச்சநீதிமன்றம் அனுமதி அளித்தது, இதற்காக அறக்கட்டளை (ராமஜென்ம பூமி தீர்த்த சேத்ரா) ஒன்றை மத்திய அரசு அமைத்து இருக்கிறது. அந்த அறக்கட்டளை, கோவில் கட்டுவதற்கான ஏற்பாடுகளை செய்து வருகிறது. கோவில் கட்டுவதற்காக அயோத்தியில் மிகப்பெரிய எந்திரங்களுடன் நிலத்தை சமப்படுத்தும் கட்டுமானப்பணிகள் மே 11-ம் தேதி தொடங்கியது.

இதுகுறித்து பாகிஸ்தான் வெளியுறவு அலுவலகம் நேற்று ஒரு அறிக்கை வெளியிட்டது. அதில் கூறப்பட்டு இருப்பதாவது:-

உலகமே கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டு இருக்கும் போது, ஆர்.எஸ்.எஸ். – பா.ஜனதா கூட்டணி, தனது இந்துத்துவா செயல் திட்டத்தை முன்னெடுத்துள்ளது. அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்டத்தொடங்கி இருப்பது அதன் மற்றொரு நடவடிக்கை ஆகும்.

இதற்கு பாகிஸ்தான் அரசும், மக்களும் கண்டனம் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம். இவ்விவகாரத்தில், இந்திய சுப்ரீம் கோர்ட்டு, நீதியின் தேவையை கட்டிக்காக்க தவறிவிட்டது. இந்தியாவில் முஸ்லிம்கள் எப்படி ஒடுக்கப்படுகிறார்கள் என்பதற்கு இது தெளிவான உதாரணம்.

இது குறித்து, இந்தியா வெளியுறவு அமைச்சக செய்தித் தொடர்பாளர் அனுராக் ஸ்ரீவாஸ்தவா, இந்த விஷயத்தில் பாகிஸ்தானுக்கு எந்த ஒரு ‘வழக்குரிமையும்’ இல்லை என்று கூறியுள்ளார்.

பாக்கிஸ்தானுக்கு ஒரு வழக்குரிமை இல்லாத ஒரு அபத்தமான அறிக்கையை நாங்கள் கண்டோம். அதன் பதிவைப் பார்த்தால், சிறுபான்மையினரைக் குறிப்பிடுவதில் கூட பாகிஸ்தான் வெட்கப்பட வேண்டும். நீதித்துறையைப் பொறுத்தவரை, பாக்கிஸ்தான் தங்களுடையது நன்றியுணர்வோடு இல்லை என்பதை உணர வேண்டும்.

அவர் மேலும் கூறுகையில், இந்தியா என்பது சட்டத்தின் ஆட்சியால் சேவை செய்யப்படும் ஒரு நாடு, இங்கு அனைத்து மதங்களுக்கும் சம உரிமைகளை உறுதி செய்கிறது. பாகிஸ்தானின் வெளியுறவு அலுவலகம் நேரத்தை எடுத்துக்கொண்டு அவர்களின் சொந்த அரசியலமைப்பைப் படிக்கலாம் மற்றும் வித்தியாசத்தை உணர வேண்டும், “என்று அவர் கூறினார்.

0 0
Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleppy
Sleppy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %