நுரையீரல் புற்றுநோய் எவ்வாறு ஏற்படுகிறது.. அதன் அறிகுறிகள் மற்றும் சிகிச்சை முறைகள் என்ன? #தெரிந்துக்கொள்வோம்

Read Time:5 Minute, 23 Second
Page Visited: 223
நுரையீரல் புற்றுநோய் எவ்வாறு ஏற்படுகிறது.. அதன் அறிகுறிகள் மற்றும் சிகிச்சை முறைகள் என்ன? #தெரிந்துக்கொள்வோம்

இந்தி நடிகர் சஞ்சய் தத்திற்கு ஆகஸ்ட் 9-ம் தேதி கடும் மூச்சுத் திணறல் மற்றும் லேசான நெஞ்சுவலி ஏற்பட்டது. இதனைத் தொடர்ந்து மும்பையில் உள்ள லீலாவதி மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார். அவருக்கு கொரோனா வைரஸ் பரிசோதனை மேற்கொள்ளப்பட்டதில் பாதிப்பு இல்லையென தெரியவந்தது. இதனையடுத்து ஐசியூவில் அனுமதிக்கப்பட்டு இருந்த சஞ்சய் தத் உடல்நலம் சீராகி ஆகஸ்ட் 10) வீடு திரும்பினார்.

இந்தி நடிகர் சஞ்சய் தத்

இதனிடையே திடீரென்று தனது மருத்துவ காரணங்களுக்காக திரையுலகிலிருந்து சில காலம் விலகுவதாக சஞ்சய் தத் அறிவித்து உள்ளார். அவருக்கு நுரையீரல் புற்றுநோய் இருப்பதாக தகவல் வெளியாகியிருக்கிறது. அவர் விரைந்து குணமாக வேண்டும் என ரசிகர்கள் பிரார்த்தனை செய்து வருகிறார்கள். இந்நிலையில் இந்நோய் பற்றி சில தகவல்களை நாம் தெரிந்துக்கொள்வோம்.

நுரையீரல் புற்றுநோய் ஏற்படுவது ஏன்…?

நுரையீரல் புற்றுநோயானது மரபணு காரணியை கொண்டிருந்தாலும், புகைபிடிப்பது, காற்று மாசுபாடு மற்றும் சமையல் புகை உள்ளிட்டவையால் ஏற்படும் தீங்குடன் இணைக்கப்படுகிறது. நுரையீரல் புற்றுநோய் இறப்புகளில் 80% புகைபிடிப்பால் அல்லது புகைப்பிடிப்பவர்கள் பக்கத்தில் இருந்து பாதிப்புக்கு உள்ளாபவராக உள்ளனர் என Cancer.org தெரிவித்துள்ளது.

நுரையீரல் புற்றுநோயின் ஆபத்து ஒரு காலத்தில் புகைபிடிக்கும் சிகரெட்டுகளின் எண்ணிக்கையுடன் தொடர்புடையது; மருத்துவர்கள் பெரும்பாலும் பேக்-ஆண்டுகள் என்று அழைப்பதன் அடிப்படையில் புற்றுநோய் ஆபத்தை அளவிடுகிறார்கள். சிகரெட் புகையில் காணப்படும் கிட்டத்தட்ட 7000 ரசாயன கலவைகள் காணப்படுகிறது, இதனால் பல புற்றுநோய்கள் உருவாகிறது என கருதப்படுகின்றன.

பல ஆண்டுகளாக, டெல்லி போன்ற பெரிய பெருநகரங்களில் புகைபிடிக்காதவர்கள் மற்றும் பெண்கள் மத்தியில் அதிகரித்து வரும் நுரையீரல் புற்றுநோய்களின் எண்ணிக்கையுடன் காற்று மாசுபாடு நெருக்கமாக இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

நுரையீரல் புற்றுநோய் அறிகுறிகள்:-

  • 2 அல்லது 3 வாரங்களுக்குப் பிறகும் போகாத இருமல்
  • மோசமாகி வரும் நீண்டகால இருமல்
  • மார்பில் தொடர்ந்து தொற்று
  • பெரும் சத்தத்தில் இருமல்
  • சுவாசிப்பதில் சிரமம்
  • தொடர்ந்து மூச்சுத் திணறல் மற்றும் சோர்வு

உள்ளிட்டவை நுரையீரல் புற்றுநோய்க்கான அறிகுறிகளாகும் என இங்கிலாந்தின் National Health Service தெரிவித்து உள்ளது.

நோய் கண்டறிதல் மற்றும் சிகிச்சை

இது பொதுவாக மார்பு எக்ஸ்ரே, சி.டி ஸ்கேன், ப்ரோன்கோஸ்கோபி மற்றும் பயாப்ஸி மூலம் மருத்துவரால் கண்டறியப்படும். சோதனைகள் பகுப்பாய்வு செய்யப்பட்டவுடன் மருத்துவர்களால் தீர்மானிக்கப்படும் நுரையீரல் புற்றுநோயின் வெவ்வேறு வகைகள் மற்றும் நிலைகள் உள்ளன என்பதைக் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். அறுவை சிகிச்சை, கதிரியக்க சிகிச்சை, கீமோதெரபி மற்றும் நோயெதிர்ப்பு சிகிச்சை ஆகியவற்றின் கலவையாக மிகவும் பொதுவான சிகிச்சை திட்டம் இதில் இருக்கும்.

சிகரெட் புகையிலிருந்து தள்ளியிருப்பு நோய் தடுப்பு நடவடிக்கையில் வேரூன்றியுள்ளது. நீங்கள் புகைபிடித்தாலும் அதிலிருந்து வெளியேற வேண்டும். நினைவில் கொள்ளுங்கள், உங்கள் ஆபத்து சிகரெட்டுகளில் கணக்கிடப்படுகிறது. டெல்லி போன்ற இடங்களில் காற்று மாசுபாடு பெரும் சவாலாகியிருக்கிறது. புகைபிடிக்காதவர்கள் மற்றும் குழந்தைகள் நுரையீரல் புற்றுநோய்க்கு ஆளாகாமல் தடுக்க மாசுபாட்டை குறைக்க அரசாங்கங்களின் தீவிர நடவடிக்கையாக இருப்பது மிகவும் அவசியம்.

0 0
Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleppy
Sleppy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %